MAUND WA HUDUMA ZA AFYA ZANZIBAR
Afya Boralkwa Wote

@ THSF

WIZARA YA AFYA

TAARIFA KWA WANANCHI KUHUSU KUANZA KWA SHUGHULI ZA MFUKO WA
HUDUMA ZA AFYA ZANZIBAR

IMETOLEWA NA WAZIRI WA AFYA
MHE. NASSOR AHMED MAZRUI
TAREHE 30/6/2023

Ndugu Wananchi;

Serikali ya Mapinduz Zanzibar kupitia Wizara ya Afya inaendelea na jitihada za
kuhakikisha, inawapatia wananchi wake huduma bora za afya. Katika
kufanikisha juhudi hizo, Serikali ya Awamu ya Nane chini ya Uongozi wa
Mheshimiwa Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Dkt. Hussein
Ali Mwinyi, imeanzisha Mfuko wa Huduma za Afya Zanzibar kupitia Sheria Na. 1 ya
mwaka 2023.

Ndugu Wananchi;

Kiftungu cha 2 (1) (a), (b), (c). (d). (e) na (f) cha Sheria hiyo, kinatoa ulazima kwa
wananchi na wakaazi wote wa Zanzibar kujiunga na Mfuko wa Huduma za Afya
Zanzibar. Utekelezaji wa takwa hili la kisheria utakuwa kwa awamu kama
ilivyoelezwa katika kifungu cha 2 (2) na (3). Kifungu cha 2(2) kinaeleza kwamba
utekelezaji wa Sheria hii utaanza kwa wafanyakazi wa sekta ya umma na sekta
binafsi, ambao watajisajili na kuwa wanachama wa Mfuko mara baada ya
Sheria hii kuanza kutumika.

Hivyo, naomba kuwatangazia wadijiri na waajiriwa wote wa sekta ya umma na
binafsi kuanza kufanya usaijili ifikapo tarehe 3 mwezi Julai 2023 kupitia Tovuti ya
Mfuko www.zhsfsmz.go.tz na kufuata maelekezo yaliyopo pamoja na kupata
usaidizi kupitia barua pepe ya Mfuko info@zhsfsmz.go.tz au kufika katika Ofisi za
Mfuko Michezani Mall Wing C Ghorofa ya Nne chumba namb. 401 na 402.

Ndugu Wananchi;

Kutakuwa na muda wa kusubiri kabla ya kupata huduma kama ilivyoainishwa
katika kifungu cha 25 cha Sheria ya Mfuko wa Huduma za Afya Zanzibar. Kipindi
hiki kitakuwa cha miezi mitatu kuanzia Julai 2023 hadi Septemba 2023. Katika
kipindi hiki, Michango itakuwa inakusanywa kutoka kwa wanachama na waaijiri
wa Sekta ya Umma na Binafsi huku wakiendelea kupata huduma za Afya bure

katika vituo vyote vya Umma.



Ndugu Wananchi;

Katika kufikioc huduma bora kwa wananchi, Serikali tayari imeweka uwekezaiji
mkubwa katika Ujenzi wa Hospitali za Wilaya na Mkoa. Tunadhamira kwa dhati
kufanya mabadiliko makubwa katika usimamizi wa Hospitali hizo ili huduma ziwe
bora. Nipende pia kusisitiza sekta binafsi kuitumia fursa hii kushirikana na Serekali
katika kuimarisha huduma za Afya nchini.

Ndugu Wananchi;

Kwa wale wafanyakazi wa Sekta zilizopo Zanzibar ambao vituo vyao vya kazi vipo
Tanzania Bara au wakaazi wa Zanzibar ambao watakuwa Tanzania bara kwa
dharura, na wakawa na uhitaji wa kupata huduma za afya, Mfuko wa Huduma
za Afya Zanzibar utaandaa utaratibu mahsusi kwa kushirikiaona na Mfuko wa Taifa
wa Bima ya Afya(NHIF) kuweza kutumia mtandao wao wa Watoa huduma za
Afya kuwawezesha wanachama kupata huduma hizo wakiwa Tanzania Bara. Ni
dhana ambayo hata katika Jumuia ya Afrika Mashariki inazungumzwa
kuwawezesha wanachama wa Mifuko ya Nchi hizo wanaposafiri nje ya Nchi zao
kupata huduma hizo kupitia Mifuko ya Nchi zao.

Ndugu Wananchi;

Naomba kutoa ufafanuzi kwamba:

e ljapokua kujunga na Mfuko wa Huduma za Afya Zanzibar ni lazima,
haiondoshi fursa ya mwananchi ambae anauwezo wa kifedha kujiunga na
utaratiou mwengine. Mwananchi anaweza kupata huduma za ziada kwa
Taasisi nyengine zilizopo kwa mujibu wa sheria. Aidha, Mfuko utakapo
imarika, utaweza pia kutoa huduma nyingine za ziada nje ya kitita cha
huduma za Mfuko kilichoainishwa katika Jaduwelila Tatu la Sheria ya Mfuko
wa Huduma za Afya Zanzibar Nam. 1 ya 2023.

e Katika kipindi hiki cha mpito, wafanyakazi wanaweza kuendelea
kuchangia NHIF kwa hiari na kuendelea kupata huduma hadi Septemba
2023 kabla ya kuanza kwa huduma za Mfuko wa Huduma za Afya Zanzibar
Oktoba 1, 2023.

Ndugu Wananchi;

Nawaomba wananchi wote watoe ushirikiano wa hali ya juu ili kufanikisha hili.

Ahsanteni sana kwa kunisikiliza na Nawatakia kila la Kheri.
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NASSOR AHMED MAZRUI,

WALZIRI WA AFYA,
ZANZIBAR.
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